Ruka hadi maudhui makuu

Mbinu

Mbinu yetu ya Tathmini ya Athari za Mazingira

Mchakato wa tathmini unaanza na usajili wa mradi na kuendelea hadi cheti cha mazingira kikipatiwa.

Mchakato wa EIA

Kutoka usajili hadi cheti

Mchakato wa EIA nchini Tanzania una hatua tatu kuu. Katika kila hatua, majukumu ya mteja, mshauri na mamlaka ya kisheria ni tofauti.

  1. Hatua01

    Usajili wa Mradi

    Mteja

    Toa taarifa muhimu za mradi na ulipe ada ya usajili (Tsh. 200,000/=) kabla ya ripoti kuwasilishwa.

    EDLA CONSULT

    Andaa ripoti ya kuchunguza na fomu ya usajili ili ziwasilishwe kwa NEMC.

    Mamlaka ya kisheria

    NEMC inakagua mradi uliowasilishwa na kutoa barua ya uchunguzi pamoja na ankara ya gharama ya ukaguzi.

  2. Hatua02

    Mashauriano ya Wadau na Ripoti ya EIA

    Mteja

    Toa taarifa muhimu za mradi na ulipe gharama ya ukaguzi iliyoanzishwa na halmashauri.

    EDLA CONSULT

    Panga mashauriano ya wadau na andaa ripoti ya Tathmini ya Athari za Mazingira ili iwasilishwe kwa NEMC.

    Mamlaka ya kisheria

    NEMC inafanya uthibitishaji wa eneo kwa gharama ya mteja na kutoa barua rasmi yenye maoni.

  3. Hatua03

    Ripoti ya Mwisho ya EIS na Cheti

    Mteja

    Toa taarifa muhimu zinazohusiana na maoni yaliyotolewa na halmashauri.

    EDLA CONSULT

    Shughulikia maoni ya halmashauri katika ripoti ya mwisho na kuwasilisha kwa NEMC ili cheti cha EIA kiendeleze.

    Mamlaka ya kisheria

    NEMC inakagua ripoti ya mwisho ya EIS kabla ya kuwasilishwa kwa waziri anayehusika na mazingira ili cheti kichakatiwe chini ya Sheria ya Usimamizi wa Mazingira, 2004.

EDLA CONSULT inaandaa na kuwasilisha nyaraka zinazohitajika na inasaidia mchakato wa ukaguzi. Ukaguzi rasmi, kibali na kutoa cheti cha mazingira ni vigezo vya NEMC na, pale inapohitajika, vya waziri anayehusika na mazingiri chini ya Sheria ya Usimamizi wa Mazingira, 2004. EDLA CONSULT haina udhibiti au ushiriki wa moja kwa moja katika maamuzi hayo.

Ufuatiliaji wa Mazingira

Uthibitishaji wa ubora wa hewa, gesi na kelele

Huduma zetu za ufuatiliaji wa mazingira zinathibitisha ubora wa hewa wa mazingira, kutoka kwa gesi na kelele, kubainisha sehemu za mradi zinazoweza kuathiri mazingira na/au afya ya binadamu, kuthibitisha umuhimu wa athari hizo, na kupendekeza hatua za kupunguza pale zinapohitajika.

Kutambua vituo vya sampuli vya ndani na vya nje

Kupima na kuandika data za ubora wa hewa na kelele

Kutathmini ukubwa na umuhimu wa athari chanya na hasi

Hatua za kupunguza ili kupunguza athari hasi

Ufuatiliaji wa mazingira katika uaga

Anza mchakato wako wa EIA

Wasiliana na EDLA CONSULT kujadiliana mahitaji yako ya mradi.

Zungumza nasi kwenye WhatsApp — +255 745 616 632 (hufunguliwa kwenye kichupo kipya)